Viên uống Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg – 225 Viên

473.000
25 người đang xem nội dung này ngay bây giờ
Giao hàng ước tính:
24 - 26 Th2, 2024
Miễn phí vận chuyển & trả hàng:
Tổng đơn hàng trên 2.000.000

Mô tả:__________

Thông tin sản phẩm:

1. Thuốc Tylenol Rapid Release Gels 500mg là thuốc gì?

Thuốc Tylenol Rapid Release Gels 500mg là một loại viên gels được sử dụng dùng để uống giảm đau. Là loại thuốc có xuất xứ ở Mỹ đang được sử dụng phổ biến cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

Thành phần chính của thuốc là Acetaminophen hay còn gọi là Paracetamol. Đây là một hoạt chất có tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả gần như Aspirin. Nhưng Paracetamol không có khả năng kháng viêm và hầu như không gây tác dụng phụ. Có tác dụng hiệu quả trong điều trị đau nhức đầu, đau cơ bắp, đau viêm khớp hay cảm lạnh thông thường.

Hiện nay Tylenol Rapid Release Gels 500mg được bào chế dưới dạng viên gels. Được đóng gói theo quy cách 1 lọ 290 viên.

2. Thành phần Tylenol Rapid Release Gels 500mg

Hoạt chất (trong mỗi caplet):

  • Acetaminophen 500 mg
  • Các thành phần khác: benzyl alcohol, butylparaben, carboxymethylcellulose sodium, D&C yellow no. 10, edetate calcium disodium, FD&C blue no. 1, FD&C red no. 40, gelatin, hypromellose, iron oxide, magnesium stearate, methylparaben, modified starch, polyethylene glycol, polysorbate 80, powdered cellulose, pregelatinized starch, propylene glycol, propylparaben, red iron oxide, sodium lauryl sulfate, sodium propionate, sodium starch glycolate, titanium dioxide, yellow iron oxide.

3. Công dụng thuốc Tylenol Rapid Release Gels 500mg

Tylenol Rapid Release Gels 500mg có tác dụng tạm thời làm giảm đau nhức nhẹ do:

  • Đau đầu
  • Đau nhức cơ
  • Đau lưng
  • Đau nhẹ của bệnh viêm khớp
  • Cảm cúm
  • Bệnh đau răng
  • Tiền kinh nguyệt và đau bụng kinh

Hạ sốt tạm thời

4. Liều lượng và cách dùng

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 2 gelcaps mỗi 6 giờ trong khi các triệu chứng kéo dài

  • Không dùng nhiều hơn 6 gelcaps trong 24 giờ, trừ khi có chỉ định của bác sĩ
  • Không sử dụng quá 10 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ

Trẻ dưới 12 tuổi: Hỏi ý kiến bác sĩ.

5. Chống chỉ định

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen).

Hàng Tiêu Dùng USA – US247Mart chuyên bán hàng nhập khẩu chính hãng với cam kết giá tốt nhất thị trường.

Liên hệ ngay để được tư vấn về sản phẩm!

Facebook: Hàng Tiêu Dùng USA (US247Mart)

Phone: 0903.807.247

Phone: 0938.248.038

0